วันศุกร์ที่ 17 มีนาคม 2566 เวลา 09.30 น. นางสาวอาภาภัทร จำปาทอง นักทรัพยากรบุคคลชำนาญการพิเศษ เป็นผู้แทน กลุ่มงานคุ้มครองจริยธรรม สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย มอบปฏิทินเก่า ซึ่งได้รับบริจาคจากบุคลากรและเครือข่าย เพื่อมอบให้แก่มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในการจัดทำบัตรคำอักษรเบรลล์ ประกอบการเรียนการสอนให้กับบ้านเด็กตาบอดพิการต่อไป ณ มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูปถัมภ์ ถนนราชวิถี เขตราชเทวี กรุงเทพมหานคร
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336537028_890192682246432_338803476036044867_n.jpg)