![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132.jpeg)
เมื่อวันที่ ๔ พฤษภาคม ๒๕๖๑ เวลา ๒๐.๐๐ น.
พันตำรวจโท หม่อมหลวงกิติบดี ประวิตร ผู้ว่าราชการจังหวัดกระบี่ พร้อมด้วย นางสาววรรณสิริ โมรากุล ที่ปรึกษากระทรวงวัฒนธรรม นางสาววิมลลักษณ์ ชูชาติ ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย และ นางเกษร กำเหนิดเพ็ชร วัฒนธรรมจังหวัดกระบี่ เยี่ยมชมการจัดงานวันแรกประกอบด้วยกิจกรรม ณ ถนนอุตรกิจ ตั้งแต่ลานปูดำ จนถึงประติมากรรมไม้มะหาด และตำบลคลองประสงค์
โดยในงานประกอบด้วยกิจกรรมมากมาย อาทิ Street Art การสาธิตและจำหน่ายสินค้าด้านศิลปะ แฟนตาซีสมัยใหม่ ศิลปะการสื่อสาร ศิลปะการจัดวาง และการวาดภาพสามมิติบนถนน การแสดงนิทรรศการศิลปกรรมร่วมสมัยจากศิลปินที่มีชื่อเสียงของกระบี่และศิลปินอันดามัน การอบรมสร้างความเข้าใจด้านศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย การแสดงศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ณ เวทีใหญ่ ตลอดการจัดงาน
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-9.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-10.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-11.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1132-12.jpeg)