![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1042.jpeg)
เมื่อวันพุธที่ 22 สิงหาคม 2561 สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ได้จัดกิจกรรมพาน้องท่องงานศิลป์ ภายใต้โครงการศูนย์การเรียนรู้และพัฒนาหนังสือไทย ร่วมกับโรงเรียนวัดรวก เพื่อให้เด็กและเยาวชนได้พัฒนาทักษะกระบวนความคิด ฝึกความรู้ จุดประกายความสนใจ ใช้จินตนาการอย่างอิสระ ในศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ผ่านกิจกรรมต่าง ๆ อาทิ การเล่านิทานผ่านการแสดงหุ่นเงา workshop การทำหุ่นเงา ณ ห้องสมุดศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย และการนำชมหอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนินและศูนย์วัฒนธรรมอาเซียน ณ หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1042-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1042-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1042-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1042-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1042-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1042-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1042-7.jpeg)