เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 8 กุมภาพันธ์ 2567 นางรพีพร คล่องธนาคม ผู้อำนวยการสถาบันศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ลงพื้นที่จังหวัดระยอง เพื่อเตรียมการดำเนินโครงการพัฒนาศักยภาพผู้ประกอบการสร้างสรรค์ และในเวลา 13:30 น.ได้เข้าพบ นายวรวุฒิ ด่านสมพงศ์ วัฒนธรรมจังหวัดระยอง ณ ห้องประชุมสำนักงานจังหวัดระยอง เพื่อหารือถึงแนวทางดำเนินการโครงการฯ ดังกล่าว โดยมี นายวีรยุทธ อนุจิตรอนันต์ รองประธานหอการค้าจังหวัดระยอง นายพงษ์ศิริ กิติกรเศรษฐ์ ประธาน YEC ระยอง เเละเจ้าหน้าที่สำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดระยอง เข้าร่วมด้วย
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426619429_710583917923754_5067024641646832270_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/425513085_710583717923774_8218704906049141278_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426634358_710584447923701_8565434941257056954_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/02/426628003_710583884590424_4068350605242025657_n.jpg)