![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424.jpeg)
วันพฤหัสบดีที่ 12 มีนาคม 2563
สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ร่วมกับเพจ “ดวงใจวิจารณ์” และสาขาวิชาภาษาไทย คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง จ.ราชบุรี จัดกิจกรรมอบรมการเขียนบทวิจารณ์วรรณกรรมร่วมสมัย “ดวงใจวิจารณ์” ครั้งที่ 5 ซึ่งภายในงานมีการเสวนาในหัวข้อ “การเปลี่ยนแปลงของวรรณกรรมสมัยใหม่ในโลกดิจิทัล” และกิจกรรมการแบ่งกลุ่มอบรมเชิงปฏิบัติการ ในหัวข้อ “เขียนบทวิจารณ์อย่างไรให้โดนใจและโดนโลก” โดยมีวิทยากรในการแบ่งกลุ่ม ประกอบไปด้วย นางชมัยภร บางคมบาง ศิลปินแห่งชาติ สาขาวรรณศิลป์ , รศ.ดร. สรณัฐ ไตลังคะ , นายจรูญพร ปรปักษ์ประลัย และ ผศ.ดร.ไพบูลย์วรรณ จิตพัฒนกุลโดยมีนักศึกษาจากสาขาวิชาภาษาไทย
เข้าร่วมอบรมจำนวนกว่า 60คน ณ ห้องราชาวดี คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏหมู่บ้านจอมบึง จ.ราชบุรี
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/12/424-9.jpeg)