เมื่อวันที่ 24 พฤศจิกายน 2566 เวลา 13.00 น. สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ให้การต้อนรับ อาจารย์อภิสิทธิ์ หนองบัว พร้อมด้วยนักศึกษา ชั้นปีที่ 2 และชั้นปีที่ 3 คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขา Communication Design (CommDe) จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย จำนวน 12 คน ในการเข้าชมนิทรรศการฯ ณ ห้องนิทรรศการ 4 ชั้น 1 อาคารหอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม เพื่อศึกษาแนวคิดรวมถึงกระบวนการสร้างสรรค์ผลงานของศิลปิน พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนมุมมองในการเข้าชมนิทรรศการฯ โดยมีนางสาวณุภัทรา จันทวิช หัวหน้ากลุ่มบริหารจัดการหอศิลป์ พร้อมเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับและบรรยายแนะนำตลอดการเข้าชม
ทั้งนี้ผู้ที่สนใจ สามารถเข้าชมนิทรรศการ 2023 Acquisitions Office of Contemporary Art and Culture ได้ทุกวัน (ยกเว้นวันจันทร์และวันหยุดนักขัตฤกษ์) ตั้งแต่วันนี้จนถึงวันที่ 17 ธันวาคม 2566 เวลา 10:00 – 16:30 น. ณ ห้องนิทรรศการ 4 ชั้น 1 อาคารหอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม สำหรับสถาบันการศึกษาหรือผู้ที่สนใจ ที่เข้าชมนิทรรศการ 2023 Acquisitions Office of Contemporary Art and Culture แบบหมู่คณะสามารถลงทะเบียนได้ทาง https://forms.gle/jp6RjofbDdhfeQJ38
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/405891350_669353885380091_2631754304107572400_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406295075_669352598713553_2565509477409685468_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406292312_669353862046760_8977458349531328817_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406136120_669352475380232_2228456738811104931_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/11/406283146_669353822046764_705511730516862667_n.jpg)