![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.jpeg)
วันอาทิตย์ที่ 21 มีนาคม 2564 เวลา 9.00 -16.00 น. นางเกษร กำเหนิดเพ็ชร รองผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยผู้แทนผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยกล่าวต้อนรับ พร้อมเข้าร่วมงานโดยมีนายปรารพ เหล่าวานิช ประธานกรรมการบริหารกองทุนส่งเสริมศิลปะร่วมสมัย เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมโครงการวัยเกษียณเขียนสร้างงาน โครงการที่ได้รับการส่งเสริมจากกองทุนส่งเสริมศิลปะร่วมสมัย ประจำปี 2564 ซึ่งเปิดรับสมัครบุคคลตั้งแต่อายุ 55 ปี – 75 ปี ร่วมอบรมสร้างสรรค์งานเขียนในรูปแบบต่างๆ มีการใช้ภาษา เพิ่มทักษะการเขียน และได้รับเกียรติจากอาจารย์อรสม สุทธิสาคร ศิลปินแห่งชาติสาขาวรรณศิลป์ และผู้ทรงคุณวุฒิทางด้านภาษาและการเขียน โดยการอบรมจะจัดขึ้นจำนวน 6 ครั้ง มีผู้สูงอายุที่ผ่านการคัดเลือกจากทั่วประเทศเข้าอบรม จำนวน 22 ท่าน ณ. หอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนิน กรุงเทพมหานคร
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.5.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.6.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.7.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.8.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2021/09/45.9.jpeg)