วันอังคารที่ 26 มีนาคม 2567 เวลา 14.00 น. หลังจากเสร็จสิ้นกระบวนการคัดเลือกทีมนักออกแบบ 5 ทีมสุดท้ายเข้าสู่โครงการพัฒนาศักยภาพนักออกแบบรุ่นใหม่ประจำปีงบประมาณ 2567 (รายการชนช้างกราฟิกปีที่ 9) คณะกรรมการฯได้ร่วมประชุมหารือเตรียมคัดเลือกชุมชนฯ ในจังหวัดน่าน โดยมีนางภัทรภร ชัยวัฒนกุล วัฒนธรรมจังหวัดน่าน พร้อมข้าราชการในสังกัด และนางสาวสมลักษณ์ คล่องแคล่ว ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านส่งเสริมงานวิจิตรศิลป์ (ทัศนศิลป์) นางสาวสมพร พานทอง ผู้อำนวยการศูนย์หอศิลป์ สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยคณะกรรมการและผู้ทรงคุณวุฒิด้านการออกแบบนายไพโรจน์ ธีระประภา ศิลปินศิลปาธร สาขาเรขศิลป์ ปี 2557 รองศาสตราจารย์ อาวิน อินทรังษี รองคณบดี ฝ่ายกิจการพิเศษ ภาควิชาการออกแบบนิเทศศิลป์ คณะมัณฑนศิลป์ มหาวิทยาลัยศิลปากร ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วิสิทธิ์ โพธิวัฒน์ อาจารย์สาขาวิชาครีเอทีฟกราฟิก มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธีรวัฒน์ พจน์วิบูลศิริ อาจารย์ประจำคณะมัณฑนศิลป์ มหาวิทยาลัยศิลปากร ร่วมประชุมหารือแนวทางการพิจารณาชุมชนที่สมัครเข้าร่วมโครงการ ณ ห้องประชุมสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ชั้น 3 อาคารวัฒนธรรมวิศิษฏ์ กระทรวงวัฒนธรรม
สามารถติดตามรายละเอียดและกิจกรรมโครงการพัฒนาศักยภาพนักออกแบบรุ่นใหม่ประจำปีงบประมาณ 2567 (รายการชนช้างกราฟิกปีที่ 9) ได้ทางเพจ Chonchang.therealgraphic และเพจ สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434157220_736755328639946_7062758682889207350_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434388717_736756291973183_2610909782375121307_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434127585_736756348639844_7270880105467953997_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434377794_736756475306498_1930194624933339802_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434389133_736756261973186_8778630473039892653_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2024/03/434192302_736755208639958_6134701912329898680_n-1.jpg)