เมื่อวันที่ 31 สิงหาคม 2566 เวลา 10.00 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยนางสาวสมพร พานทอง ผู้อำนวยการศูนย์หอศิลป์ และข้าราชการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย เข้าร่วมการประชุมการนำเสนอความพร้อมของจังหวัดภูเก็ต ในการเสนอตัวเป็นเมืองศิลปะแห่งการสร้างสรรค์และเป็นเจ้าภาพจัดงานมหกรรมศิลปะร่วมสมัยนานาชาติ Thailand Biennale Phuket 2025 โดยนายณรงค์ วุ่นซิ้ว ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต มอบหมายให้นายอำนวย พิณสุวรรณ รองผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมดังกล่าว พร้อมมอบหมายให้องค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต โดยนายเรวัต อารีรอบ นายก อบจ.ภูเก็ต องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นทุกแห่งในจังหวัดภูเก็ต, เทศบาลนครภูเก็ต, สนง. การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย, มหาวิทยาลัยราชภัฏภูเก็ต, หอการค้าจังหวัดภูเก็ต, YEC สมาคมสตรีสร้างสรรค์สังคมไทย, สมาคมเพอรานากัน, สำนักงานส่งเสริมการจัดประชุมและนิทรรศการ (TCEB), สมาคมการค้าส่งเสริมการจัดมหกรรมและเทศกาลนานาชาติไทย (TIEFA) และกลุ่มศิลปินต่างๆ ร่วมกันนำเสนอเพื่อให้ภูเก็ตเป็นเมืองจัดนิทรรศการ หรือศิลปะระดับนานาชาติ ในปี พ.ศ.2568 โดยมีทุกภาคีเครือข่าย และประชาชนจังหวัดภูเก็ต เข้าร่วมด้วย ณ ห้องประชุมคอซิมบี้ ชั้น 2 อบจ.ภูเก็ต จังหวัดภูเก็ต
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/372992107_621076883541125_5374571548443038036_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/373623167_621076650207815_1656928537909828011_n-1.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/370035181_621076523541161_6190685641977470720_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/373603717_621076570207823_927976984194153811_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/370331043_621204286861718_5962178894842885653_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/372996881_621076760207804_2340871082667299162_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/373600117_621076673541146_898783255303428554_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/09/373538023_621074943541319_6142695025207743515_n.jpg)