![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1041.jpeg)
วันที่ 8 สิงหาคม 2561 สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ได้จัดกิจกรรมพาน้องท่องงานศิลป์ ภายใต้โครงการศูนย์การเรียนรู้และพัฒนาหนังสือไทย กับโรงเรียนวัดบางพลัด เพื่อให้เด็กและเยาวชนได้พัฒนาทักษะความรู้ จุดประกายความสนใจ ในศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ผ่านกิจกรรมต่าง ๆ อาทิ การเล่านิทานผ่านการแสดงหุ่นเงา workshop การทำหุ่น การนำชมหอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนินและศูนย์วัฒนธรรมอาเซียน
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1041-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1041-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1041-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1041-4.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1041-5.jpeg)