![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1040.jpeg)
เมื่อวันพุธที่ 15 สิงหาคม 2561 สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ได้จัดกิจกรรมพาน้องท่องงานศิลป์ ภายใต้โครงการศูนย์การเรียนรู้และพัฒนาหนังสือไทย กับโรงเรียนวัดบางพลัด (รุ่นที่ 2) เพื่อให้เด็กและเยาวชนได้พัฒนาทักษะความรู้ จุดประกายความสนใจ ในศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ผ่านกิจกรรมต่าง ๆ อาทิ การเล่านิทานผ่านการแสดงหุ่นมือร่วมกับหุ่นเงา workshop การทำหุ่นมือ การนำชมหอศิลป์ร่วมสมัยราชดำเนินและศูนย์วัฒนธรรมอาเซียน
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1040-1.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1040-2.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1040-3.jpeg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2022/03/1040-4.jpeg)