วันพุธที่ ๑๕ มีนาคม ๒๕๖๖ เวลา ๐๙.๐๐ น. ณ ห้องประชุม โรงแรมโอทู จังหวัดลพบุรี นายปรัชญา เปปะตัง รองผู้ว่าราชการจังหวัดลพบุรี เป็นประธานในการเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการด้านการออกแบบที่แสดงถึงอัตลักษณ์ท้องถิ่น โครงการสร้างสรรค์ศิลปะร่วมสมัยเพื่อต่อยอดทุนทางวัฒนธรรม ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๖ (จังหวัดลพบุรี) โดยมี นางกาญจนา ตุ้มกลีบ ผู้อำนวยการสถาบันศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ข้าราชการ สศร. รวมถึงคณาจารย์จากมหาวิทยาลัยศิลปากร นำโดย ดร.ศรายุทธ แสนมี ผู้อำนวยการสำนักงานบริการวิชาการ รศ.ปรีชา ปั้นกล่ำ ดร.เรืองลดา ปุณยลิขิต อาจารย์ประจำคณะมัณฑนศิลป์ อ.รัฐ เปลี่ยนสุข ผู้เชี่ยวชาญด้านการออกแบบ พร้อมด้วยนางกฤษณา สิทธิราช วัฒนธรรมจังหวัดลพบุรี และผู้เเทนจากส่วนราชการต่าง ๆ รวมถึงผู้ประกอบการในจังหวัดลพบุรี เข้าร่วมการอบรมฯ ดังกล่าว จำนวนกว่า ๑๐๐ คน
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336164963_743195747262096_3187772182128983237_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335449346_891273675284300_372803436575148083_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336495823_1183974912293999_1177336797822876105_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336116343_113447088321772_786746039890373710_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335334894_3299420536991421_4736567289348029771_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/335481217_881607532917618_7685279069117580064_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336139501_892292315363076_7836296863124744402_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336163119_903045147672067_165914319801074165_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336383674_225151906589985_711492235852329610_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336162363_597715012254432_8582237235823046401_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/03/336456620_1276146166646758_1303993983091739433_n.jpg)