วันที่ 4 ตุลาคม 2566 เวลา 13.00 น. นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย พร้อมด้วยนางกฤติยา กาวีวงศ์ ผู้อำนวยการฝ่ายศิลป์ นางสาวมนุพร เหลืองอร่าม นายอังกฤษ อัจฉริยโสภณ ภัณฑารักษ์ และข้าราชการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย ลงพื้นที่พบปะ Ryusuke Kido ศิลปินชาวญี่ปุ่น ซึ่งกำลังสร้างสรรค์งานร่วมกับสล่าชาวเชียงราย ณ อุทยานศิลปะวัฒนธรรมแม่ฟ้าหลวง (ไร่แม่ฟ้าหลวง)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/10/386561796_639260718389408_8759819124436734989_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/10/386603758_639259625056184_5089688409842652927_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/10/386613381_639260981722715_7203831743956290947_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/10/386620162_639260635056083_1050334237407265941_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/10/386643495_639260841722729_8949042065699127099_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/10/386653660_639261218389358_3743931298063539274_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/10/386659972_639260525056094_4393136604986976308_n.jpg)