วันที่ 15 กรกฎาคม 2566 นายประสพ เรียงเงิน ผู้อำนวยการสำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัย (สศร.) พร้อมนางสาวสมพร พานทอง ผู้อำนวยการศูนย์หอศิลป์ และเจ้าหน้าที่จาก สำนักงานศิลปวัฒนธรรมร่วมสมัยและสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดเชียงราย ลงพื้นที่ อ. เชียงแสน จ. เชียงราย เพื่อติดตามความคืบหน้าการดำเนินงานโครงการการจัดงานมหกรรมศิลปะร่วมสมัยนานาชาติ Thailand Biennale, Chiang Rai 2023 รวมทั้งสำรวจและประเมินความพร้อมของพื้นที่ที่จะใช้จัดแสดงผลงานของศิลปินที่ได้รับเชิญมาร่วมแสดงในงาน ฯ ได้แก่ ศูนย์ดิจิทัลชุมชนเวียง (สามเหลี่ยมทองคำ) โกดังสินค้าริมแม่น้ำโขง ศูนย์แสดงสินค้า อ. เชียงแสน และโรงเรียนแม่มะ
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/359761495_596065589375588_5501407381336832451_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360109074_596066352708845_6842222028957329062_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360101051_596066376042176_3186718835993694064_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360164807_596066412708839_1381838728070161165_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360105988_596066456042168_3445856847539113493_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/359752541_596066509375496_3311133160774399344_n.jpg)
![](https://www.ocac.go.th/wp-content/uploads/2023/07/360107020_596065476042266_294000681309482571_n.jpg)